Ngày đăng: 16/09/2019,10:26 | Chuyên mục: Hỏi đáp | Lượt xem: 413


Điều kiện nào để giáo viên được tăng lương trước thời hạn?
“Giáo viên dạy tại trường cấp 2 công lập thì phải làm sao để được tăng lương trước thời hạn?

Việc nâng bậc lương trước thời hạn (khi nâng bậc lương thì tiền lương sẽ tăng theo, nên nhiều người thường gọi là tăng lương trước thời hạn) đối với giáo viên nói riêng và viên chức nói chung được thực hiện theo Điều 3 của Thông tư 08/2013/TT-BNV.

Theo đó, điều kiện và chế độ được hưởng là giáo viên phải được cấp có thẩm quyền đánh giá từ mức hoàn thành nhiệm vụ trở lên; không vi phạm kỷ luật một trong các hình thức khiển trách, cảnh cáo, cách chức và lập thành tích xuất sắc trong thực hiện nhiệm vụ đã được cấp có thẩm quyền quyết định công nhận bằng văn bản, nếu chưa xếp bậc lương cuối cùng trong ngạch hoặc trong chức danh và tính đến ngày 31 tháng 12 của năm xét nâng bậc lương trước thời hạn còn thiếu từ 12 tháng trở xuống để được nâng bậc lương thường xuyên thì được xét nâng một bậc lương trước thời hạn tối đa là 12 tháng so với thời gian quy định.

Đồng thời, tại Khoản 1 Điều 3 của Thông tư 08/2013 còn quy định cụ thể về:

- Tỷ lệ nâng bậc lương trước thời hạn;

- Cách tính số người thuộc tỷ lệ được nâng bậc lương trước thời hạn;

- Số lần được nâng bậc lương trước thời hạn do lập thành tích xuất sắc trong thực hiện nhiệm vụ;

- Xác định thành tích để xét nâng bậc lương trước thời hạn do lập thành tích xuất sắc;

- Tiêu chuẩn xét nâng bậc lương trước thời hạn.

(Kế toán An Hiểu Minh)



* Chi tiết các khóa học xem tại đây

* Thời gian học: Tất cả các ngày trong tuần Sáng 8h – 11h, Chiều từ 14h – 17h, Tối từ 19h 00 – 21h30

(Thời gian học do học viên tự linh động, học viên rảnh lúc nào đến học lúc đó, không cố định giờ)

* Cam kết: Không giới hạn thời gian học, Học viên học đến khi thành nghề.

* Mọi chi tiết xin liên hệ:

TRUNG TÂM ĐÀO TẠO KẾ TOÁN THỰC TẾ CHUYÊN NGHIỆP AN HIỂU MINH

Cơ sở 1: Số nhà 279 đường Nguyễn Tĩnh (qua cơ sở 2 30m rẽ phải)
Cơ sở 2: Số nhà 86 đường Lê Lai (Hướng đi Sầm Sơn qua cầu cốc 100m)
Phường Đông Hương - Thành phố Thanh Hóa

(Hướng đi Sầm Sơn cách cầu Cốc 100m)

Tel: 0237.3.522.858 - Hotline: 0968.522.858 - 0947.522.858 - 0942.522.858

Email: lienheanhieuminh@gmail.com

Bản đồ chỉ dẫn